Menene Qi2?An bayyana sabon ma'aunin caji mara waya

001

Cajin mara waya sanannen sanannen siffa ne akan yawancin wayoyin hannu na flagship, amma ba ita ce cikakkiyar hanyar da za a cire igiyoyin ba - har yanzu ba, ta wata hanya.

An bayyana ma'aunin caji mara waya ta gaba-gen Qi2, kuma ya zo tare da manyan haɓakawa ga tsarin caji wanda bai kamata kawai ya sauƙaƙa ba amma ya fi ƙarfin ƙarfi don cika wayoyin ku da sauran na'urorin fasaha mara waya.

Ci gaba da karantawa don gano duk abin da kuke buƙatar sani game da sabon ƙa'idar caji mara waya ta Qi2 da ke zuwa wa wayoyin hannu daga baya a wannan shekara.

Menene Qi2?
Qi2 shine ƙarni na gaba na ƙimar caji mara waya ta Qi da ake amfani dashi a cikin wayoyi da sauran fasahar mabukata don samar da damar caji ba tare da buƙatar toshe cikin kebul ba.Yayin da ainihin ma'aunin cajin Qi yana ci gaba da amfani da shi, Ƙungiyar Wutar Lantarki ta Wireless (WPC) tana da manyan ra'ayoyi kan yadda ake haɓaka daidaitattun.

Babban canji zai kasance amfani da maganadisu, ko kuma musamman madaidaicin bayanin martaba na Magnetic, a cikin Qi2, yana barin caja mara igiyar waya ta shiga cikin wurin a bayan wayoyin hannu, samar da amintacciyar hanyar haɗi, mafi kyawun haɗi ba tare da samun 'mafi kyaun wuri' ba. akan cajar mara waya.Mun kasance a can, dama?

Hakanan yakamata ya haifar da haɓaka wadatar caji mara waya kamar yadda ma'aunin Magnetic Qi2 ke buɗe kasuwa zuwa "sababbin na'urorin haɗi waɗanda ba za a caje su ta amfani da na'urorin shimfidar ƙasa-da-lebur na yanzu" bisa ga WPC.

Yaushe aka sanar da ainihin ma'aunin Qi?
An sanar da ma'auni na asali na Qi mara waya a cikin 2008. Ko da yake an sami gyare-gyare da yawa ga ma'auni a cikin shekarun da suka gabata, wannan shine babban ci gaba a cajin mara waya ta Qi tun farkonsa.

Menene bambanci tsakanin Qi2 da MagSafe?
A wannan gaba, kuna iya fahimtar cewa akwai wasu kamanceceniya tsakanin sabon ƙa'idar Qi2 da aka sanar da fasahar MagSafe ta Apple wacce ta bayyana akan iPhone 12 a cikin 2020 - kuma wannan shine saboda Apple yana da hannun kai tsaye wajen tsara ma'aunin mara waya ta Qi2.

A cewar WPC, Apple "ya samar da tushen sabon ginin Qi2 akan fasaharsa ta MagSafe", kodayake tare da bangarori daban-daban da ke aiki akan fasahar wutar lantarki ta musamman.

Tare da wannan a zuciya, bai kamata ya zama abin mamaki ba cewa akwai kamanceceniya da yawa tsakanin MagSafe da Qi2 - dukansu biyu suna amfani da maganadisu don samar da ingantacciyar hanya mai ƙarfi don haɗa caja zuwa wayoyin hannu ba tare da waya ba, kuma duka biyu suna isar da saurin caji da sauri fiye da misali Qi.

Za su iya bambanta da yawa yayin da fasahar ke girma, duk da haka, tare da WPC da ke iƙirarin cewa sabon ma'auni na iya gabatar da "girma mai girma a nan gaba a cikin saurin caji mara waya" da ke ƙasa.

Kamar yadda muka sani sosai, Apple baya son bin saurin caji, don haka zai iya zama babban bambance-bambance yayin da fasahar ke girma.

/fast-wireless-caji-pad/

Wadanne wayoyi ne ke goyan bayan Qi2?

Anan ga ɓangaren ban takaici - babu wayowin komai da ruwan Android a zahiri da ke ba da tallafi ga sabon ma'aunin Qi2 tukuna.

Sabanin ma'aunin cajin Qi na asali wanda ya ɗauki ƴan shekaru kafin ya fara aiki, WPC ta tabbatar da cewa wayoyin hannu da caja masu dacewa da Qi2 an saita su zuwa ƙarshen 2023. Duk da haka, babu kalmar da musamman wayoyi za su yi alfahari da fasahar. .

Ba shi da wahala a yi tunanin cewa zai kasance a cikin wayoyin hannu na flagship daga masana'antun kamar Samsung, Oppo da watakila. har ma da Apple, amma zai sauko da yawa ga abin da ke akwai ga masana'antun yayin matakin ci gaba.

Wannan na iya nufin cewa alamun 2023 kamar Samsung Galaxy S23 sun rasa fasahar, amma dole ne mu jira mu gani a yanzu.


Lokacin aikawa: Maris 18-2023